Duba bawul yana nufin bawul ɗin da ke buɗewa ta atomatik kuma yana rufe diski ɗin bawul dangane da kwararar matsakaicin kanta don hana koma baya na matsakaici.Hakanan ana kiranta da bawul ɗin duba, bawul ɗin hanya ɗaya, bawul ɗin juyawa da bawul ɗin matsa lamba na baya.Bawul ɗin duba yana cikin bawul ɗin atomatik.Babban aikinsa shine hana koma baya na matsakaici, jujjuyawar famfo da injin tuki, da fitar da matsakaicin kwantena.
Ka'idar aiki na duba bawul
1. Don hana juyawa na matsakaici na matsakaici, dole ne a shigar da bawuloli masu duba akan kayan aiki, na'urori da bututu;
2. Duba bawuloli ne gaba ɗaya dace da mai tsabta kafofin watsa labarai, ba don kafofin watsa labarai dauke da m barbashi da kuma high danko;
3. Gabaɗaya, za a zaɓi bawul ɗin ɗaukar hoto na kwance akan bututun da ke kwance tare da diamita mara kyau na 50mm;
4. madaidaiciya ta hanyar ɗagawa rajistan bawul za a iya shigar da shi kawai a cikin bututun kwance;
5. Don bututun shigarwa na famfo, ya kamata a zabi bawul na kasa.Gabaɗaya, bawul ɗin ƙasa ana shigar da shi ne kawai akan bututun tsaye a mashigar famfo, kuma matsakaici yana gudana daga ƙasa zuwa sama;
6. The dagawa irin yana da mafi sealing yi da kuma babban ruwa juriya fiye da lilo irin.Ya kamata a shigar da nau'in kwance a kan bututun da ke kwance da kuma nau'i na tsaye a kan bututun tsaye;
7. Matsayin shigarwa na bawul ɗin dubawa na lilo ba a iyakance ba.Ana iya shigar da shi akan bututun da ke kwance, a tsaye ko na karkata.Idan an shigar da bututun a tsaye, matsakaicin matsakaici ya kamata ya kasance daga ƙasa zuwa sama;
8. Ba za a sanya bawul ɗin dubawa a cikin ƙaramin diamita ba, amma ana iya sanya shi cikin matsa lamba mai girma.Matsin lamba na iya kaiwa 42MPa, kuma diamita maras muhimmanci kuma na iya zama babba, wanda zai iya kaiwa fiye da 2000mm.Dangane da kayan daban-daban na harsashi da hatimi, ana iya amfani da shi ga kowane matsakaicin aiki da kowane kewayon zafin aiki.Matsakaicin shine ruwa, tururi, iskar gas, matsakaici mai lalata, mai, magani, da sauransu. Yanayin zafin aiki na matsakaici shine - 196-800 ℃;
9. Swing check valve ya dace da ƙananan matsa lamba da babban diamita, kuma lokacin shigarwa yana iyakance;
10. Matsayin shigarwa na bawul ɗin duba malam buɗe ido bai iyakance ba.Ana iya shigar da shi a kan bututun da ke kwance ko a tsaye ko kuma mai karkata;
Tsarin tsari na bawul ɗin duba
Lokacin da bawul ɗin dubawa ya cika buɗewa, matsa lamba na ruwa ya kusan zama ba tare da tsangwama ba, don haka matsa lamba ta cikin bawul ɗin yana da ɗan ƙaramin ƙarfi.Wurin zama na bawul ɗin duban ɗagawa yana kan wurin rufe jikin bawul ɗin.Sai dai diski na bawul na iya tashi ya faɗi cikin yardar kaina, sauran bawul ɗin kamar bawul ɗin tsayawa ne.Matsakaicin ruwa yana ɗaga diski ɗin bawul daga saman hatimin kujerar bawul, kuma matsakaicin koma baya yana haifar da faifan bawul ɗin ya koma wurin wurin zama kuma ya yanke kwararar.Dangane da yanayin sabis, faifan bawul na iya zama na kowane tsarin ƙarfe ko an ɗora shi tare da kushin roba ko zoben roba akan firam ɗin bawul.Kamar bawul ɗin tsayawa, mashigar ruwa ta cikin bawul ɗin dubawa shima ƙunci ne, don haka ɗigon matsi ta hanyar bawul ɗin duba ya fi girma fiye da na bawul ɗin dubawa, kuma kwararar bawul ɗin duba ba a cika iyakancewa ba.
1. Swing rajistan bawul: da faifai na lilo cak rajistan shiga bawul ne a cikin siffar wani faifai da kuma juya a kusa da juyawa shaft na bawul wurin zama tashar.Saboda tashar da ke cikin bawul ɗin yana daidaitawa kuma ƙarfin juriya yana da ƙanƙanta fiye da na na'urar dubawa ta ɗagawa, ya dace da lokatai masu girma-diamita tare da ƙananan ƙarancin ruwa da kuma sau da yawa sau da yawa canji, amma ba dace da pulsating kwarara, da kuma ta. aikin rufewa bai yi kyau ba kamar na bawul ɗin duba ɗagawa.An raba bawul ɗin dubawa zuwa nau'in diski guda ɗaya, nau'in diski biyu da nau'in rabin rabi.Waɗannan nau'ikan nau'ikan guda uku an raba su ne bisa ga diamita na bawul, don hana tasirin hydraulic rauni lokacin da matsakaicin ya daina gudu ko ya dawo baya.
2. Ɗaga rajistan bawul: bawul ɗin rajistan wanda bawul ɗin diski yana zamewa tare da tsakiyar layin bawul ɗin jikin.Za'a iya shigar da bawul ɗin ɗagawa akan bututun da ke kwance.A kan babban matsi mai ƙananan diamita duba bawul, bawul diski na iya ɗaukar ball.Siffar jiki na bawul ɗin dubawa iri ɗaya ne da na bawul ɗin tasha (wanda za a iya amfani da shi tare da bawul ɗin tsayawa), don haka ƙimar juriyar ruwan sa babba ce.Tsarinsa yana kama da bawul ɗin tsayawa, kuma jikin bawul da diski iri ɗaya ne da bawul ɗin tsayawa.Babban ɓangaren diski na bawul da ƙananan ɓangaren murfin bawul ana sarrafa su tare da hannun rigar jagora.Hannun jagorar fayafai na bawul na iya tashi da faɗuwa da yardar rai a cikin hannun rigar hular bawul.Lokacin da matsakaicin ke gudana a ƙasa, faifan bawul yana buɗewa ta hanyar matsawar matsakaici.Lokacin da matsakaicin ya tsaya yana gudana, faifan bawul ɗin ya faɗi akan kujerar bawul a tsaye don hana juyawar matsakaicin.Jagorancin matsakaicin mashigai da tashar tashar madaidaicin ta hanyar ɗagawa rajistan bawul yana tsaye zuwa ga tashar tashar wurin zama;Jagorancin matsakaiciyar mashigin shiga da tashar fitarwa na bawul ɗin ɗagawa a tsaye daidai yake da na tashar wurin zama, kuma juriyarsa ya yi ƙasa da na madaidaiciya ta hanyar duba bawul.
3. Butterfly rajistan bawul: wani rajistan bawul wanda disc yana juyawa a kusa da fil shaft a cikin bawul wurin zama.Bawul ɗin duba diski yana da tsari mai sauƙi kuma ana iya shigar dashi akan bututun da ke kwance tare da rashin aikin rufewa.
4, bututu rajistan shiga bawul: wani bawul wanda disc nunin faifai tare da tsakiyar line na bawul jiki.Bawul ɗin duba bututu sabon bawul ne.Yana da ƙaramin ƙara, nauyi mai sauƙi da fasaha mai kyau na sarrafawa.Yana ɗaya daga cikin hanyoyin haɓakawa na bawul ɗin duba.Koyaya, madaidaicin juriya na ruwa ya ɗan girma fiye da na bawul ɗin dubawa.
5, matsa lamba rajistan bawul: Wannan bawul da ake amfani da matsayin tukunyar jirgi ciyar ruwa da tururi rufe-kashe bawul.Yana da cikakkiyar aikin ɗagawa bawul ɗin duba, bawul ɗin tsayawa ko bawul ɗin kwana.
Bugu da ƙari, akwai wasu bawuloli masu dubawa waɗanda ba su dace da shigarwar famfo ba, kamar bawul na ƙasa, nau'in bazara, nau'in Y, da sauransu.
Lokacin aikawa: Mayu-09-2022